Lớp 12A10_Trường THPT Lê Lợi - Thọ Xuân
Chào bạn đã đến với A10F.Bạn hãy bấm vào " Login " để đăng nhập nhé.Nếu bạn chưa đăng ký thì hãy bấm vào " Register " để đăng ký nha.

Lớp 12A10_Trường THPT Lê Lợi - Thọ Xuân

Nơi mợi người gặp và chia sẻ với nhau :D

HomeSearchRegisterLog in
Time
Latest topics
Quy định của 4rum!
Fri Dec 18, 2009 5:00 pm by Don't cry!
Các anh em trước khi register vào post bài trong 4rum nên tuân theo những điều luật …

Comments: 39
Music

Share | 

Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^

Go down 
AuthorMessage
lethuha_nha_k12_manu
Cao học

PostSubject: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 3:04 pm

Tình hình là chuẩn bị nhóm tớ làm 1 cái slide vi mô
trọng trách của tớ là viết giới thiệu cho sản phẩm,sản phẩm của chúng tớ làm lần này là về thị trường sữa cho trẻ em và tớ chịu trách nhiệm làm phần giới thiệu
hic hic hic bọn nó bảo cố gắng làm thật ấn tượng khổ nổi
slide thì tớ biết nhưng 1 số thủ thuật làm slide thì tớ chịu ví dụ như chèn video,làm clip,chèn nhạc...giờ mà nghiên cứu thì chắc muộn mấy hic t hi vọng bạn Linh với danh nghĩa là mod yêu quí của trang kĩ thuật chúng ta có thể giúp tớ đc ko?
chỉ cho tớ cách chèn video và nhạc vào slide,à cả vẽ biểu đồ nữa
à ai mà có ý tưởng gì hay cho phần giới thiệu về sữa cho trẻ em thì tư vẫn luôn cho tớ nhá,tớ biết lớp mình toàn những cái đầu bùng nổ và sáng tạo mà okie
tớ cảm ơn rất rất nhiều hihih
Back to top Go down
meobeo285
Trung học phổ thông

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 3:09 pm

linh dau em?giup ban ha di chu em!
Back to top Go down
ducthangbk
Admin

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 4:46 pm

sữa mẹ là tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ Wink

_________LỚP 12A10 THPT LÊ LỢI_________
Muốn nhìn thấy cầu vồng thì hãy cố gắng chờ đợi những cơn mưa
Back to top Go down
http://lopa10.lifeme.net
lethuha_nha_k12_manu
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 5:55 pm

em làm về sữa tươi nguyên chất cơ anh Thắng à haha
Back to top Go down
Don't cry!
Cao học

Đến từ : ̴̡ı̴̴̡ ̡̡͡|̲̲̲͡͡͡ ̲▫̲͡ ̲̲̲͡͡π̲̲͡͡ ̲̲͡▫̲̲͡͡ ̲|̡̡̡ ̡ ̴̡ı̴̡̡

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 8:29 pm

Đừng nịnh tôi bà nội. Các box khác bà chém t như chém chả mà sao giờ ngon ngọt thế. Thế hôm nào nộp? Hiện giờ t đang mắc làm bài present để lấy điểm cuối kỳ ( thứ 3 tuần sau thuyết trình rồi ) nên không hướng dẫn bà cụ thể được. Vậy bà cứ làm như tôi hướng dẫn sau đây nhá.
Đầu tiên để làm các việc đó thì vào ... thanh công cụ Start -> Microsoft office -> Power Point để làm ... slide ( hahaha, mất thời gian đọc chưa )

Thứ 1: chèn video hoặc clip vào trong slide
Vào Menu view -> Toolbars -> Control toolbox, lúc nào hiện ra thanh Control toolbox thì vào More controls -> windows media player. ( trong More controls còn nhiều cái để cậu có thể design lắm ). Tiếp tục, sau khi click vào cái đấy xong thì con chuột cậu nó hiện hình dấu cộng, cậu đừng click lung tung, cậu di chuyển con chuột lên vị trí cậu định để cái khung video đấy sau đó kéo chuột tạo khung hiển thị trên Slide, tiếp tục cậu nhấp chọn và click chuột vào đấy, sau đó nó sẽ hiện ra 1 cái menu mới, cậu chọn Properties rồi paste cái đường link video từ máy cậu vào, ok, đóng lại rồi f5 để thử. Xong chưa?

Thứ 2: chèn nhạc vào trong slide, cái này có 3 loại mà không biết cậu đang muốn dùng loại nào, thôi tớ nói hết ra để cậu chọn nhé.
-) Phát nhạc tự động ngay khi bắt đầu slide:
Cậu vào Insert -> Movies and Sounds -> Sound from file… ( chọn nhạc trong máy cậu ) -> Automatic.
-) Phát nhạc khi cậu muốn tự tay click:
Vẫn như trên nhưng cuối cùng thì cậu vào "When click".
-) Phát nhạc ở từng slide nhất định:
Cậu nhìn có biểu tượng hình cái loa ấy, click chuột phải vào nó, chọn Custom Animation, sau đó mục Custom Animation sẽ hiện ra, cậu click tiếp vào add effects -> Sound actions, xong rồi đấy, bây giờ thì cậu chỉ việc điều chỉnh thời gian phát nhạc thôi, có 2 loại là điều chỉnh theo bao nhiều giây với điều chỉnh bao nhiêu slide đấy. Tuỳ cậu chọn nhé. Ok chưa?
Sorry Hà vì đầu tiên tớ định chụp màn hình từng thao tác một rồi post lên cho cậu theo dõi luôn nhưng đang bận quá thành ra ngại . Cậu chịu khó vậy nhé.
Presentation tốt nhé !
Back to top Go down
Don't cry!
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 8:49 pm

À quên còn cái vẽ biểu đồ nữa nhỉ. Thế này nhé. Cậu vào Menu view -> toolbars -> drawing, trong đấy các chức năng để vẽ biểu đồ các hình khác nhau đều hiển thị ở thanh công cụ đấy ( hoặc cậu cũng có thể vào trong Autoshape xem cũng có khá nhiều cái hay đấy ).

Present tốt nhé!
Back to top Go down
Don't cry!
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 10:51 pm

Còn gì thắc mắc cứ để cm lại rồi t sẽ trả lời sau. Trong thời gian này nghiêm cấm BUZZ yahoo nhá.
Back to top Go down
meobeo285
Trung học phổ thông

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 11:19 pm

co bac nao can thiet ke nha wc?em lam mien fi cho!em moi nop bai ve nha 3 tang day
Back to top Go down
Don't cry!
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Fri Dec 04, 2009 11:47 pm

Nhà em có con chó rách, khổ cái nó hay "đi" bậy bạ quá. Bác thiết kế hộ em cái wc cho nó phát.
Back to top Go down
lethuha_nha_k12_manu
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Sat Dec 05, 2009 1:43 am

okie,thanks nhá^^
Back to top Go down
lethuha_nha_k12_manu
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Sat Dec 05, 2009 2:42 am

haha hay thía bit thêm đc bao nhiu điều thú vị @@
Back to top Go down
Don't cry!
Cao học

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   Sat Dec 05, 2009 12:40 pm

Hổng có chi. Đừng khách sáo.
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^   

Back to top Go down

Cần bạn Linh và mọi người giúp đỡ đây ^^
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Pemphis Acidula collected 5 months ago
» Bonsai Vietnamese
» Suiseki from Viet Nam- Di linh plateau
» Bonsai Lanscaping exhibition at Spring Flower Festival (Viet Nam)